#1 2020-09-05 21:38:54

EltonNug82
Member
From: Iceland, Raufarhofn
Registered: 2020-09-03

trong khi ở thẻ CCCD đều đã có đủ các thông tin đó

Giao thông & PTVC khác       CCCD gắn chip điện tử được phê duyệt

áp dụng từ năm 2021   Bình luận: 167     Nhận thông báo     Đại tướng Tô Lâm (bộ trưởng Bộ Công an) cho biết Thủ tướng đã ký Quyết định số 1368 phê duyệt đề án tích hợp chip điện tử vào thẻ Căn Cước Công Dân (CCCD).
Đề án này sẽ được triển khai song song cùng với Cơ sở dữ liệu quốc gia về dân cư, dự kiến áp dụng cả 2 từ đầu năm 2021.
Thiếu tướng Tô Văn Huệ - cục trưởng Cục Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội cho biết chủ trương của BCA là đến ngày 1/7/2021 sẽ thay thế toàn bộ CMND 9 số bằng CCCD 12 số có gắn chip điện tử.
Theo TTO​        Báo xấu   Chinh Family Co Ltd , hpvn_hung , bugatti269 , rollsroycealone      cơ sở dữ liệu quốc gia về dân cưcăn cước công dâncccdbộ công ancccd có chip điện tử       167 Bình luận         CAO CẤP  Hi vọng thành công.

Mig29fTÍCH CỰC            phucprolangtu đã nói:       ↑           Hi vọng thành công
@phucprolangtu  Mình đổi từ 9 sang 12 số rồi lại đổi sang CCCD

tới đổi sang cái này nữa thì ra làm giấy tờ liên quan, họ hỏi: anh là ai.
Mình có nước trả lời: anh hết biết "anh" là ai luôn rồi  Mình thấy họ thật là thành công vì còn chứng minh được họ là "họ"    thanh_tan_pc           okimdullĐẠI BÀNG            mig29f đã nói:                  Mình đổi từ 9 sang 12 số rồi lại đổi sang CCCD, tới đổi sang cái này nữa thì ra làm giấy tờ liên quan, họ hỏi: anh là ai.
Mình có nước trả lời: anh hết biết "anh" là ai luôn rồi  Mình thấy họ thật là thành công vì còn chứng minh được họ là "họ"         CMND 12 số vẫn là số CCCD mà              anhuy009glĐẠI BÀNG            mig29f đã nói:                  Mình đổi từ 9 sang 12 số rồi lại đổi sang CCCD, tới đổi sang cái này nữa thì ra làm giấy tờ liên quan, họ hỏi: anh là ai.
Mình có nước trả lời: anh hết biết "anh" là ai luôn rồi  Mình thấy họ thật là thành công vì còn chứng minh được họ là "họ"         Nên phân biệt là có 9 số và 12 số, còn hình thức thì giờ đủ kiểu, tuy nhiên bạn k đổi thì giấy tờ cũ vẫn còn giá trị đó thôi.
Không nên đu trend theo mấy anh nhà nước             CAO CẤP 7 phút            mig29f đã nói:                  Mình đổi từ 9 sang 12 số rồi lại đổi sang CCCD, tới đổi sang cái này nữa thì ra làm giấy tờ liên quan, họ hỏi: anh là ai.
Mình có nước trả lời: anh hết biết "anh" là ai luôn rồi  Mình thấy họ thật là thành công vì còn chứng minh được họ là "họ"         Đổi 9 lên 12 là dùng tới chết luôn rồi.
Chỉ là đổi cái mẫu mới có chip thôi.
VIP  Yên tâm năm 2022 lại thay đổi nữa mà lo gì     Nguyễn Thành Truân , Tino Pham , Thanhgola , NamAnn     Xem thêm 7 trả lời cũ hơn.
ThanhgolaĐẠI BÀNG            JoseyHan đã nói:       ↑           Yên tâm năm 2022 lại thay đổi nữa mà lo gì          ???? cơ mà tốt hơn là không làm gì mà bác             quanghaith2TÍCH CỰC            Hạt mè bé xíu đã nói:                  Ko vẽ thì lấy gì cho con đi du học và xây biệt phủ ????         Vừa ăn vừa phá     khai121221           Nguyễn Thành TruânĐẠI BÀNG            Hạt mè bé xíu đã nói:                  Ko vẽ thì lấy gì cho con đi du học và xây biệt phủ ????         ấy phải tin vào những gì họ nói chứ, tiền sạch cả đấy )             tinhndTÍCH CỰC            Hạt mè bé xíu đã nói:                  Ko vẽ thì lấy gì cho con đi du học và xây biệt phủ ????         Nói bé thôi bạn ơi, đã nói đúng lại cứ nói to.
Chim sayTÍCH CỰC  gắn thêm cái quỹ tín dụng cho bro          tanphu992TÍCH CỰC            chim say đã nói:       ↑           gắn thêm cái quỹ tín dụng cho bro       @chim say  khi đã gắn chíp thì tích hợp gì cũng đc bạn à                   kobebryantVIP  Nên phát hàng song song hộ chiếu mới luôn 1 lần đi, .

Thêm CCCD và Hộ chiếu ảo thì càng tốt

Bỏ cái sổ hộ khẩu là tốt rồi          tanphu992TÍCH CỰC            kobebryant đã nói:       ↑           Nên phát hàng song song hộ chiếu mới luôn 1 lần đi, thêm CCCD và Hộ chiếu ảo thì càng tốt.
Bỏ cái sổ hộ khẩu là tốt rồi       @kobebryant  gắn chíp là làm đc rồi bạn                  VIP  Kèo thơm, quá thơm.
Janus Germania , crazyfox , cosmos47        AmbitiousGayĐẠI BÀNG            caffeinezzZ đã nói:       ↑           Kèo thơm, quá thơm.
Bao nhiêu là tiền thuế tôi và mọi người đang cày và đóng hàng tháng neutral             nh0ktam01TÍCH CỰC            caffeinezzZ đã nói:       ↑           Kèo thơm, quá thơm.
Kèo này thơm, nhưng mà thơm với ai thì chưa biết                      VIP  Có bị trừ điểm hông dzạ ????    Lục Văn Vinh , bbvc , Tuanvu10hp        daoluong1991TÍCH CỰC            Bão Sài Gòn đã nói:       ↑           Có bị trừ điểm hông dzạ ????         hỏi thế này là auto công dân hạng D nhé ????    Bão Sài Gòn           Bão Sài GònVIP            daoluong1991 đã nói:       ↑           hỏi thế này là auto công dân hạng D nhé ????       @daoluong1991  Hic.
????????️????️????️             Lục Văn VinhTrứng            Bão Sài Gòn đã nói:       ↑           Có bị trừ điểm hông dzạ ????         một năm có 12 điểm hạnh kiểm, bác hết điểm thì tước quyền công dân đó            TÍCH CỰC            Lục Văn Vinh đã nói:       ↑           một năm có 12 điểm hạnh kiểm, bác hết điểm thì tước quyền công dân đó       @Lục Văn Vinh  Hết 12 điểm là vô tù với số tháng là số điểm ứng với số điểm âm nhé.
Ăn tết xong là vô tù luôn.
CAO CẤP  Gộp bằng lái, cccd, thẻ atm, cà vẹt xe, thẻ bảo hiểm,.
vào chung 1 thẻ cho gọn.
Ví đỡ dày.
Cuu Long Le , zzvilzz , davidquang2012 , Quangmh95     Xem thêm 17 trả lời cũ hơn.

TÍCH CỰC            ThuanNguyen94 đã nói:       ↑           Gộp bằng lái

cccd, thẻ atm, cà vẹt xe, thẻ bảo hiểm,.
vào chung 1 thẻ cho gọn.
Ví đỡ dày.
cà-vẹt xe thì liên quan gì đến thẻ id công dân mà gộp được bạn.
rồi thẻ ATM cũng khó mà chung được            CAO CẤP            leemanhj916 đã nói:       ↑           cà-vẹt xe thì liên quan gì đến thẻ id công dân mà gộp được bạn.
rồi thẻ ATM cũng khó mà chung được       @leemanhj916  Ok.
ĐẠI BÀNG            trungtien3000 đã nói:       ↑           ông bị giữ bằng lái thì ông đi ngân hàng kiểu gì.
nhỡ mất 1 cái  là mất hết ah       @trungtien3000  Giữ bằng 4.0 bác.
Quét mã code là nó hiện lên trên hệ thống "đang bị tước gplx".
Mình thấy hiện tại đã dư sức làm chuyện đó rồi, do thế lực nào đó ko muốn làm thôi.
Chứ cái việc giữ bằng 1 tháng sau lên đồn lấy mình thấy nó nhảm shit cực kỳ, chưa kể trường hợp đi xa nhà thì quá là khổ cho dân.
quangubk           bbvcTÍCH CỰC            ThuanNguyen94 đã nói:       ↑           Gộp bằng lái, cccd, thẻ atm, cà vẹt xe, thẻ bảo hiểm,.
vào chung 1 thẻ cho gọn.
Ví đỡ dày.
Nói tích hợp thì cũng ko hẳn, nhưng tôi chắc chắn trong csdl do NN quản lý sẽ có tất cả thông tin trên, người có thẩm quyền chỉ cần 12 số CCCD sẽ truy ra được những thông tin mà quyền hạn họ có thể truy cập.
VD bệnh viện sẽ có quyền truy cập vào họ tên, năm sinh, địa chỉ, số bhyt,.
CSGT sẽ có quyền try cập và họ tên, năm sinh, địa chỉ, số bằng lái,.
UBND huyện, xã sẽ có quyền truy cập thông tin họ tên, địa chỉ, quan hệ họ hàng,.

Trác Nhân                TÍCH CỰC  May quá

Lấn cấn chần chừ chưa đi đổi.
Có khi trì hoãn cũng là tốt đấy chứ :v          vietnamMBCTÍCH CỰC            Phuongkak đã nói:       ↑           May quá.
Lấn cấn chần chừ chưa đi đổi.
Có khi trì hoãn cũng là tốt đấy chứ :v         Mình tháng 9 này là hết hạn, thôi cố đợi sang năm đi đổi luôn thể                  VIP  Thật mắc cười khi Chứng minh mình là Nhân dân.
Ngôn ngữ miền ngoài quái lạ thật.
mikeros , noob , manhtantg , 4408ClymerCt     Xem thêm 6 trả lời cũ hơn.
tanthanh2009TÍCH CỰC            revention đã nói:       ↑           Nước nào chả có.
Ko có lấy gì nhà nước quản lý.
Nói chuyện hài.
@revention  Đáng ra là Chứng minh nhân thân             porco-rossoTÍCH CỰC            JoseyHan đã nói:       ↑           Từ đầu đáng lẽ lấy là Căn cước công dân, nhưng sợ giống với VNCH nên đổi thành CMND.
Giờ đổi lại vì nó đúng nghĩa hơn :v         Liên quan.
????)))))             tinhndTÍCH CỰC 26 phút            from team b with love đã nói:       ↑           Thật mắc cười khi Chứng minh mình là Nhân dân.
Bạn nói đúng 1 nửa thôi.
Chứng minh nhân dân thì là sai, nhưng nói "Ngôn ngữ miền ngoài quái lạ thật" thì bạn nên xem lại.
nhduyĐẠI BÀNG            from team b with love đã nói:       ↑           Thật mắc cười khi Chứng minh mình là Nhân dân.
là tờ giấy dùng để chứng minh mình là dân Việt có gì sai đâu nhỉ.

Lambda_hwangĐẠI BÀNG  Chip này là NFC hay gì nhỉ

Chinh L NgĐẠI BÀNG            lambda_hwang đã nói:       ↑           Chip này là NFC hay gì nhỉ.
@lambda_hwang  Chip mạch lồi thế kia mà NFC gì bạn.
anhtuannd           anhtuanndĐẠI BÀNG            Chinh L Ng đã nói:       ↑           Chip mạch lồi thế kia mà NFC gì bạn.
@Chinh L Ng  Chip này là ICC và mình đoán dùng ISO 7816                   aimitakaĐẠI BÀNG  đù, vậy thẻ CC hiện tại có phải đổi ko ta.
nếu đổi có phải đổi số nữa ko.

Bữa chỉ đổi cmnd lên thẻ CCCD mà bao nhiêu phiền phức kéo theo

sao nó ko ghi thêm số CMND cũ vô nữa cho đỡ phiền phức nhỉ         TÍCH CỰC            aimitaka đã nói:                  đù, vậy thẻ CC hiện tại có phải đổi ko ta.
bữa chỉ đổi cmnd lên thẻ CCCD mà bao nhiêu phiền phức kéo theo.
sao nó ko ghi thêm số CMND cũ vô nữa cho đỡ phiền phức nhỉ         CC mới đang sử.dụng mà trên hộ khẩu.còn chưa cho thay mới kìa.
CAO CẤP            aimitaka đã nói:                  đù, vậy thẻ CC hiện tại có phải đổi ko ta.
sao nó ko ghi thêm số CMND cũ vô nữa cho đỡ phiền phức nhỉ         thẻ hiện tại thì dùng tiếp, ai được cấp mới vào 2021 thì có chip             gauto988VIP            aimitaka đã nói:                  đù, vậy thẻ CC hiện tại có phải đổi ko ta.
sao nó ko ghi thêm số CMND cũ vô nữa cho đỡ phiền phức nhỉ         Sẽ có 2 tình huống xảy ra: 1.
Bạn mất CMND(loại 9 số) thì phải làm lại thẻ căn cước công dân(CCCD) thành 12 số & có xác nhận vào hộ khẩu - trong hộ khẩu có số CMT cũ(9 số) & số CCCD(12 số).
2.
Bạn vẫn còn CMT và chỉ cần cấp đổi, thì họ sẽ cắt góc CMT cũ của bạn(vô hiệu hoá nó) và đưa lại cho bạn.
Bạn vẫn có thể dùng CMT đã cắt góc này làm việc với ngân hàng khi họ yêu cầu.
tanthanh2009TÍCH CỰC            aimitaka đã nói:                  đù, vậy thẻ CC hiện tại có phải đổi ko ta.
sao nó ko ghi thêm số CMND cũ vô nữa cho đỡ phiền phức nhỉ         Mình đang dùng cả CMND và CCCD nhưng cả hai cái ấy không ăn nhập gì với nhau cả.
Sau này phải đi xin giấy xác nhận.
Hoặc chờ 2021 làm thẻ CCCD mới rồi làm xác nhận Tôi là tôi                   ddammeTÍCH CỰC  Lại đóng vào kho thêm đống tiền.

????                tranquangvi2010ĐẠI BÀNG  CCCD đã làm rồi (không có chip) thì sao nhỉ

chắc phải đổi.
tomato459ĐẠI BÀNG            tranquangvi2010 đã nói:       ↑           CCCD đã làm rồi (không có chip) thì sao nhỉ, chắc phải đổi.
@tranquangvi2010  thích thì đổi, k thì thôi    anhuy009gl , lumisu , tranquangvi2010           xuhariverVIP            tranquangvi2010 đã nói:       ↑           CCCD đã làm rồi (không có chip) thì sao nhỉ, chắc phải đổi.
@tranquangvi2010  ai làm mới thì bắt buộc chip, hết hạn cũng vậy.
còn hạn, còn tốt thì thong thả    tranquangvi2010 , lumisu           tranquangvi2010ĐẠI BÀNG            xuhariver đã nói:       ↑           ai làm mới thì bắt buộc chip, hết hạn cũng vậy.
còn hạn, còn tốt thì thong thả       @xuhariver  Tốt rồi bạn, đỡ mất công làm mới.

T2d90bnĐẠI BÀNG  ✯ phải là chip ẩn bên trong nhỉ

duongpaĐẠI BÀNG  Làm đi, rồi làm ơn rút gọn giấy tờ linh tinh đi.
Chứ 30 tuổi, có CCCD mới rồi, mà làm giấy tờ gì ở phường cũng đòi giấy khai sinh, sổ hộ khẩu, trong khi ở thẻ CCCD đều đã có đủ các thông tin đó.
Mong nhà nước sớm rút gọn các quy trình nhiêu khê, rườm rà cho dân bớt cực khi đi làm giấy tờ.
lumisu , tieu.ngao        gauto988VIP            duongpa đã nói:       ↑           Làm đi, rồi làm ơn rút gọn giấy tờ linh tinh đi.
Chứ 30 tuổi, có CCCD mới rồi, mà làm giấy tờ gì ở phường cũng đòi giấy khai sinh, sổ hộ khẩu, trong khi ở thẻ CCCD đều đã có đủ các thông tin đó.
Mong nhà nước sớm rút gọn các quy trình nhiêu khê, rườm rà cho dân bớt cực khi đi làm giấy tờ.
@duongpa  Không biết phường bạn ntn, chứ công an phường chỗ mình, ổng nào phụ trách khu vực nào là nắm rõ luôn từng thành viên trong gia đình khu vực ổng phụ trách, tiền án, tiền sự.
ló cái mặt lên phường là ổng đọc vanh vách historycal data của mình ra rồi ????             Công Thành 1115ĐẠI BÀNG            duongpa đã nói:       ↑           Làm đi, rồi làm ơn rút gọn giấy tờ linh tinh đi.
@duongpa  ủa bộ bạn 30t mà bạn ko biết quy trình nào cần giấy tờ liên quan nào à.
Vậy bạn 30t nhưng não bạn như tuổi 20t ấy chả biết gì thiệt nói đừng buồn, ko biết là do bạn, chứ giấy tờ linh tinh ở phường là gì.
Rồi bạn có muốn làm không.
Không muốn làm thì ko ai cần bạn lên phường đâu thiệt ????                  ĐẠI BÀNG  học theo tq dễ qly dân                traindCAO CẤP  2016 làm cccd 1 lần 2018 hết hạn phải làm lại, năm sau lai phải làm lại tiếp.5 năm 3 làn đi làm thẻ, mất công mất việc vl.
May có thằng b làm trong đó ko phải xếp hàng, xác định đi làm xếp hàng từ 5h sáng         ĐẠI BÀNG            traind đã nói:       ↑           2016 làm cccd 1 lần 2018 hết hạn phải làm lại, năm sau lai phải làm lại tiếp.5 năm 3 làn đi làm thẻ, mất công mất việc vl.
May có thằng b làm trong đó ko phải xếp hàng, xác định đi làm xếp hàng từ 5h sáng       @traind  Bác khổ vậy ????  hoặc do đen.
Tôi ra quận mất đúng 15p: viết phiếu,  chụp ảnh,  đóng tiền.
Đợi chẵn 1 tháng,  bưu điện gửi về tận nhà,  mất thêm 20k ship nhanh ))  CMT vẫn giữ,  báo mất làm CCCD.
Hết bài.
CAO CẤP            mycb919 đã nói:       ↑           Bác khổ vậy ????  hoặc do đen.
Tôi ra quận mất đúng 15p: viết phiếu,  chụp ảnh,  đóng tiền.
Đợi chẵn 1 tháng,  bưu điện gửi về tận nhà,  mất thêm 20k ship nhanh ))  CMT vẫn giữ,  báo mất làm CCCD.
Hết bài.
Chỗ mình họ làm đông lắm.
Viết giấy chụp hình thì nhanh nhưng xếp hàng đến lượt thì lâu thôi.
Nó ko cho dùng mẫu sẵn bắt phải có ký nháy nó mới nhận.
Có ng quen thì nó ký nháy cho vào nộp luôn thì ko phải xếp.
Mình cũng toàn báo mất, cmt cũ bác cất cho kỹ, mình bị mất sau nó hành nhiều việc lắm.
Đơn giản nhất là mấy cái thẻ ngân hàng.

XjutommaxĐẠI BÀNG  Từ từ tích hợp hết vào 1 cái thẻ cũng hay
Khả năng cao sẽ được tích hợp CCCD với GPLX và sổ hộ khẩu

Cá nhân    Hi bạn.

W88yes

Board footer